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“TUNZA MAZINGIRA OKOA VYANZO VYA MAJI KWA USTAWI WA VIUMBE HAI 

KWA UCHUMI WA TAIFA”

MMwenge wa Uhuru uliwasili Wilaya ya Ilemela, ukitokea Wilaya ya Ukerewe siku ya Ijumaa ya Tarehe 
14/07/2023, ambapo Mkuu wa Wilaya ya Ilemela Mhe. Hassan Elias Masala alikabidhiwa Mwenge na 
Mkuu wa Wilaya ya Ukerewe, Mhe. Hassan Bomboko.

Mwenge wa Uhuru 2023 ulikimbizwa ukieneza ujumbe maalum kwa wananchi na Taifa kwa ujumla ukitoa dira 
na mwelekeo wa Taifa. Kupitia ujumbe wa mbio za Mwenge wa Uhuru 2023, Viongozi , wananchi, taasisi na 
asasi mbalimbali za kiraia walikumbushwa falsafa ya Mwenge wa Uhuru ,walielimishwa na kuhamasishwa 
kushirikiana na serikali katika kuleta maendeleo ya nchi yetu na watu wake.

Ujumbe mkuu wa Mbio za Mwenge wa Uhuru mwaka 2023 unazingatia  umuhimu wa Kuhifadhi Mazingira na 
Kutunza Vyanzo vya Maji kwa ustawi wa viumbe hai na uchumi wa Taifa. Chini ya Kauli Mbiu Isemayo; “Tunza 
Mazingira, Okoa Vyanzo vya Maji Kwa Ustawi wa Viumbe Hai kwa Uchumi wa Taifa”

Ukiwa Wilaya ya Ilemela Mwenge wa Uhuru 2023 chini ya Kiongozi Ndugu Abdalla Shaib Kaim uliwakumbusha 
wananchi umuhimu wa kutunza na kuhifadhi mazingira kwa kutoa elimu na kuwahamasisha wananchi kushiriki 
katika harakati za kuhifadhi mazingira ili kuweza kukabiliana na mabadiliko ya Tabia nchi ambayo yanaikumba 
Tanzania na hata Dunia kwa ujumla. 

Hivyo kupitia kauli mbiu hiyo Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru 2023, Ndugu Abdalla Shaib kaim 
aliwaongoza wakimbiza mwenge Kitaifa, viongozi na wananchi mbalimbali katika zoezi la upandaji miti katika 
eneo la shule ya Sekondari ya wavulana Bwiru ambapo jumla ya miti 500 ilipandwa ikiwa ni ishara ya kuunga 
jitihada za Serikali za kukabiliana na mabadiliko ya Tabia nchi.

Sambamba na zoezi la upandaji wa miti Ndugu Abdalla Shaib Kaim aligawa vifaa vya usafi kwa uongozi wa soko 
la Kiloleli huku akiwahimiza wananchi kuhakikisha wanadhibiti utupaji wa taka kiholela pamoja na kuacha 
matumizi ya plastic kwani zipo athari nyingi ambazo hutokana na taka hizo ikiwemo milipuko ya magonjwa, 
mafuriko n.k kwa kufanya hivi kutasaidia kukabiliana na mabadiliko ya Tabia nchi.

Pamoja na Kauli mbiu kuu , Mbio za Mwenge wa Uhuru 2023 ulipita Ilemela huku ukielimisha na kuihamasisha 
jamii  kuhusu umuhimu na uzingatiaji wa lishe bora, mapambano dhidi ya Rushwa, mapambano dhidi ya VVU/
UKIMWI, mapambano dhidi ya matumizi ya Dawa za Kulevya na mapambano dhidi ya ugonjwa wa Malaria. 

Mwenge wa Uhuru 2023 ukiwa Wilaya ya Ilemela ulikimbizwa umbali wa Kilometa 57 na kuzindua miradi 
miwili ambayo ni mradi wa barabara na mradi wa wodi ya mama na mtoto, umeweka jiwe la msingi kwenye 
mradi mmoja wa ujenzi wa bweni la wanafunzi wenye mahitaji maalum na umekagua mradi mmoja wa ufugaji 
kuku unaoendeshwa na vijana wanufaika wa mkopo wa Halmashauri, sambamba na hayo, Mwenge ulikagua 
shughuli saba.

Ilemela tunatoa pongezi na shukrani nyingi kwa wakimbiza Mwenge Kitaifa Martin Michael Mkanga, Juma 
Silima Sheha  Atupokile Elias Mhalla( Mkoa wa Dodoma), Emmanuel Jackson Hondi na Zainab Hemedi Mbetu 
chini ya Kiongozi wao Ndugu Abdalla Shaib Kaim kwa umahiri wao katika ukaguzi wa miradi na nyaraka na 
kwa namna ambavyo wameweza kuieneza falsafa ya Mwenge wa Uhuru kwa kuelezea mafanikio mbalimbali 
yaliyopatikana nchini sambamba na utekelezaji wa miradi inayoendelea katika sekta mbalimbali nchini ikiwa ni 
pamoja na kuwahamasisha wananchi kushirikiana na serikali katika kuleta maendeleo nchi yetu na watu wake. 
Hivyo wananchi wa Ilemela tunao wajibu mkubwa wa kuilinda na kuiendeleza falsafa hii ya Mwenge wa Uhuru.

Uongozi wa Ilemela tutaendelea kuisimamia miradi ya maendeleo na kuitekeleza kwa kuzingatia viwango na 
thamani ya fedha kwa maslahi mapana ya wananchi wa Ilemela na Taifa kwa ujumla sambamba na kufanyia 
kazi maelekezo yote ambayo yametolewa wakati Mwenge Ukiwa Wilaya ya Ilemela.
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Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru 2023, 
Ndugu Abdallah Shaib Kaim ameridhishwa 
na utekelezaji wa miradi yote ambayo 

imepitiwa na Mwenge wa Uhuru yenye thamani ya 
fedha kiasi cha Shilingi Bilioni 1.35 

Akiongea na hadhara ya wananchi wa Wilaya ya 
Ilemela katika viwanja vya furahisha, Ndugu Abdalla 
ameipongeza Ilemela kwa kuwa na miradi mizuri 
ambayo imezingatia viwango pamoja na thamani ya 
fedha, huku akisisitiza kuhakikisha kuwa maelekezo 
yote yaliyotolewa yanafanyiwa kazi.

Awali akizindua barabara za mitaa ya Kirumba 
(Magomeni,Kabuhoro hadi ziwani zenye urefu wa 
Km. 0.9 amepongeza kwa mradi mzuri na kuhimiza 
kuwa barabara itunzwe ili iweze kuwa imara na 
madhubuti ili iweze kutumika kwa muda mrefu na 
kwa maslahi mapana ya wana Ilemela na watanzania 
kwa ujumla

Akiwa katika Shule wa sekondari ya wavulana 
Bwiru Ndugu Abdalla ameridhishwa na kuipongeza 
Ilemela kwa namna ambavyo imeweza kuendana 
na Kauli mbiu ya Mbio za  Mwenge wa Uhuru 2023 
isemayo, “ Tunza Mazingira, Okoa Vyanzo vya Maji 
kwa ustawi wa Viumbe hai kwa Uchumi wa Taifa” 
kwa kupanda miti mingi ikiashiria kuwa Ilemela 
inaunga jitihada za serikali za  kukabiliana na athari 
zinazotokana  na mabadiliko ya tabia nchi ambapo 
amewaongoza wakimbiza Mwenge kitaifa pamoja 
na viongozi mbalimbali kupanda miti 500.

Mwenge wa Uhuru ukikimbizwa Wilayani Ilemela 
umepitia mradi wa udhibiti taka ngumu ambapo 
Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Ndugu 
Abdalla Shaib Kaim, amekabidhi vifaa vya usafi 
kwa viongozi wa soko la Kiloleli na amewahimiza 
kuendelea kuunga mkono juhudi zinazoendelea za 
utunzaji wa mazingira kwa kuhamasisha utunzaji na 
usafi wa mazingira kuepukana na utupaji wa taka 
hovyo na matumizi ya plastic.

MWENGE WA UHURU 2023 WARIDHISHWA NA MWENGE WA UHURU 2023 WARIDHISHWA NA 
MIRADI  YA ILEMELAMIRADI  YA ILEMELA

Picha na Habari Na 
Violencea Mbakile
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Akikagua mradi wa vijana wa ufugaji kuku ambao umepatiwa mkopo kiasi cha Shilingi Milioni 15 unaotokana 
na mapato ya ndani ya Manispaa ya Ilemela, kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru ameipongeza Ilemela 
kwa kutenga fedha zinazotokana na  mapato ya ndani kwa ajili ya kukopesha makundi ya wanawake, vijana 
na watu wenye ulemavu huku akitoa wito kwa vikundi vyote vinavyonufaika na fedha za mikopo kufanya 
marejesho ili vikundi vingine viweze kunufaika.

Sambamba na hilo Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru 2023 Ndugu Abdalla amezindua jengo la mama 
na mtoto katika kituo cha afya Buzuruga lililojengwa na fedha za mapato ya ndani kiasi cha shilingi Milioni 199 
pamoja na kugawa vyandarua kwa makundi mbalimbali ikiwa ni jitihada za serikali za kutokomeza ugonjwa 
wa malaria chini ya kauli mbiu isemayo “Ziro Malaria inaanza na mimi;nachukua hatua kuitokomeza”

Halikadhalika Ndugu Abdalla ameutaka uongozi wa Ilemela kuhakikisha ujenzi wa bweni la wanafunzi wenye 
mahitaji maalum unakamilika kwa wakati na kwa viwango kwa kuzingatia thamani ya fedha ili kuhakikisha 
dhamira ya serikali ya kuhudumia kundi hili muhimu linatimia, ameyasema haya wakati wa uwekaji wa jiwe 
la msingi katika ujenzi wa bweni hilo ambalo hadi kukamilika kwake litagharimu kiasi cha shilingi milioni 100 
fedha kutoka serikali kuu.

Kwa upande wa Mbunge wa Jimbo la Ilemela, Mhe Angeline Mabula amemshukuru Rais, Mhe Samia Suluhu 
Hassan kwa kutoa fedha nyingi kwa ajili ya utekelezaji wa miradi kupitia sekta mbalimbali kwani fedha hizo 
zimetumika katika utatuzi wa changamoto mbalimbali zinazowakumba wananchi wa Ilemela 

Mwenge wa Uhuru 2023 umekimbizwa umbali wa Kilometa 57 ukieneza kauli mbiu ya : “ Tunza Mazingira, 
Okoa Vyanzo vya Maji kwa Ustawi wa Viumbe Hai kwa Uchumi wa Taifa.” ambapo umezindua miradi miwili, 
umeweka jiwe la msingi kwenye mradi mmoja na umekagua mradi mmoja.Pamoja na miradi hiyo Mwenge 
umekagua shughuli saba.

BARABARA YA MAGOMENI-KABUHORO JENGO LA MAMA NA MTOTO

BWENI LA WANAFUNZI WENYE MAHITAJI MAALUM MRADI WA VIJANA WA UFUGAJI KUKU

“TUNZA MAZINGIRA,OKOA VYANZO VYA MAJI KWA USTAWI WA VIUMBE HAI NA 
UCHUMI WA TAIFA”
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Mradi wa ujenzi wa barabara za Mitaa ya Kirumba (Magomeni na Kabuhoro-Ziwani) ni kati 
ya miradi inayotekelezwa kwa Fedha za Tozo ya Mafuta (Fuel Levy) katika mwaka wa fedha 
2022/2023. Barabara hizi zina jumla ya urefu wa kilomita 0.9. Barabara ya Magomeni inaanzia 
Mwaloni  hadi Kabuhoro na nyingine inaunga barabara ya Penda hadi Kabuhoro (Magengeni). 

Mradi huu ulianza kutekelezawa Januari 2023 na kukamilika Julai 2023.

Mradi huu umegharimu kiasi cha Tshs 998,257,169.62 na umetekelezwa na Mkandarasi NYANZA ROAD 
WORKS na umejengwa kwa kiwango cha lami nzito (Asphalt Concrete). 

Ujenzi wa barabara hizi umehusisha pia uwekaji wa taa za barabarani kilomita 0.9

Akisoma taarifa ya mradi mbele ya Kiongozi wa Mwenge wa Uhuru, Meneja wa TARURA Ilemela, Mhandisi 
Sobe Makonyo alisema kuwa kupitia ujenzi wa barabara hii; utarahisisha huduma ya usafiri kwa wananchi, 
itavutia biashara na uwekezaji hatimaye    kuongeza pato la Taifa, itaongeza kasi ya uwekezaji kwenye 
mwambao wa ziwa Victoria na pia itaongeza  kasi ya ukuaji wa Jiji la Mwanza

Mnamo tarehe 14 Julai 2023, Kiongozi wa mbio za mwenge wa Uhuru 2023 Ndugu Abdalla Shaib Kaim 
alizindua barabara hii ambapo amepongeza kwa mradi mzuri wenye viwango na uliozingatia thamani ya 
fedha.

Ndugu Abdalla amehimiza kuyafanyia kazi maelekezo yaliyotolewa na Mwenge wa Uhuru ili kuhakikisha 
barabara inakuwa imara na madhubuti ili itumike kwa muda mrefu na kwa maslahi mapana ya wana Ilemela 
na Watanzania kwa ujumla.

MWENGE WA UHURU WAZINDUA BARABARA ZA MITAA MWENGE WA UHURU WAZINDUA BARABARA ZA MITAA 
YA KIRUMBA (MAGOMENI -KABUHORO 0.9 KM) YA KIRUMBA (MAGOMENI -KABUHORO 0.9 KM) 

Picha na Habari Na 
Violencea Mbakile

PICHA MBALIMBALI ZA UZINDUZI WA BARABARA
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PICHA MBALIMBALI ZA UZINDUZI WA BARABARA

“TUNZA MAZINGIRA,OKOA VYANZO VYA MAJI KWA USTAWI WA VIUMBE HAI NA 
UCHUMI WA TAIFA”
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Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru 2023, 
Ndugu Abdalla Shaib Kaim aliwaongoza 
wakimbiza Mwenge wa Uhuru wa Kitaifa 

pamoja na viongozi mbalimbali katika zoezi la 
upandaji miti katika Shule ya Sekondari ya Wavulana 
Bwiru. 

Ndugu Abdalla aliridhishwa na kuipongeza Ilemela 
kwa namna ambavyo imeweza kuendana na Kauli 
mbiu ya Mbio za  Mwenge wa Uhuru 2023 isemayo, 
“ Tunza Mazingira, Okoa Vyanzo vya Maji kwa 
ustawi wa Viumbe hai kwa Uchumi wa Taifa” 
kwa kupanda miti mingi ikiashiria kuwa Ilemela 
inaunga jitihada za serikali za  kukabiliana na athari 
zinazotokana  na mabadiliko ya tabia nchi. 

Ili kukabiliana na mabadiliko ya tabia nchi Ilemela 
inalenga kuhifadhi mazingira kwa njia ya upandaji 
miti katika maeneo mbali kwa kupanda miti ya 
matunda, mbao na kivuli katika maeneo ya taasisi 
hususani shule za msingi, sekondari, zahanati, vituo 
vya afya na hospitali, pamoja na kujenga uwezo 
wa kitaalamu kwa jamii katika kutunza,kulinda na 
kuhifadhi rasilimali za miti kwa njia endelevu ili 

kukabiliana na mabadiliko ya tabia nchi na kulinda 
bionowai.

Miti 500 ilipandwa siku ya mwenge wa Uhuru 
Wilayani Ilemela ikiwa ni sehemu ya kuhamasisha 
uhifadhi wa mazingira kwa jamii katika eneo la Shule 
ya Sekondari ya Wavulana Bwiru iliyopo katika kata 
ya Pasiansi wilaya ya Ilemela.

KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 
APONGEZA JITIHADA ZA UHIFADHI MAZINGIRA APONGEZA JITIHADA ZA UHIFADHI MAZINGIRA 

Picha na Habari Na 
Violencea Mbakile
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MATUKIO YA UPANDAJI MITI SIKU YA MATUKIO YA UPANDAJI MITI SIKU YA 
MWENGE WA UHURU 2023MWENGE WA UHURU 2023

“TUNZA MAZINGIRA,OKOA VYANZO VYA MAJI KWA USTAWI WA VIUMBE HAI NA 
UCHUMI WA TAIFA”
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Ndugu Abdalla Shaib Kaim amewataka wananchi wa Ilemela kuikataa rushwa kwa vitendo kwa kwa 
kutoa taarifa serikalini zinazohusiana na uwepo wa Rushwa kupitia namba 113 huduma ya bure 
inayopatikana nchi nzima na  kuwasiliana na maafisa wa taasisi ya kuzuia na kupambana na rushwa.

Ameyasema hayo mara alipokabidhi tuzo na hati kwa klabu ya wapinga rushwa katika Shule ya Seokndari 
ya Wavulana Bwiru ikiwa ni ishara ya kuimarisha klabu hiyo katika mapambano dhidi ya adui rushwa kwa 
maendeleo ya Tanzania

“Rushwa ni adui wa haki, ni adui wa maendeleo,rushwa ndio chanzo cha kuwepo kwa miradi mibovu ya 
maendeleo, rushwa huzorotesha utoaji na upatikanaji wa haki mbalimbali za msingi ambapo waathirika 
wakubwa wa rushwa ni wananchi”, amesema Ndugu Abdalla

Aliongeza kusema kuwa sambamba na uwepo wa klabu hii Mwenge wa Uhuru unalenga kutukumbusha 
kutimiza wajibu wetu katika mapambano dhidi ya rushwa,chini ya Kauli Mbiu isemayo “ Kuzuia Rushwa ni 
Jukumu Lako na Langu; Tutimize wajibu Wetu”

Sote ni mashahidi juu ya miradi mikubwa, mizuri na ya kimkakati inayoendelea kutekelezwa nchi nzima 
katika sekta mbalimbali za afya elimu, barabara maji na maeneo mengine kazi hiyo kubwa inarudishwa 
nyuma kutokana na kuwepo na tatizo la rushwa nchini.

Wilaya ya Ilemela imeendelea kuzuia rushwa kwa kuelimisha wananchi juu ya athari za kuomba na kupokea 
rushwa, mathalani kwa kufungua na kuimarisha vilabu vya wapinga rushwa katika shule za Msingi, Sekondari 
na Vyuo ndani ya Wilaya.

“KATAA RUSHWA KWA VITENDO”, NDUGU ABDALLA “KATAA RUSHWA KWA VITENDO”, NDUGU ABDALLA 
SHAIB KAIMSHAIB KAIM

Picha na Habari Na 
Violencea Mbakile
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MATUKIO KATIKA PICHA UIMARISHAJI WA KLABU YA 
RUSHWA SHULE YA SEKONDARI YA WAVULANA BWIRU

“TUNZA MAZINGIRA,OKOA VYANZO VYA MAJI KWA USTAWI WA VIUMBE HAI NA 
UCHUMI WA TAIFA”
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Wananchi wa Ilemela wametakiwa kuendelea kuunga mkono juhudi za Serikali zinazoendelea za 
utunzaji wa mazingira kwa kuhamasisha utunzaji na usafi wa mazingira.

Rai hiyo ilitolewa na Ndugu Abdallah Shaib Kaim, Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru 2023 alipofika 
katika soko la Kiloleli na kukabidhi vifaa vya usafi kwa uongozi wa soko la Kilolei kwa ajili ya kuendelea 
kudumisha usafi katika soko hilo.

“Niwasihi muendelee kuhamasisha utunzaji na usafi wa mazingira na kuepukana na utupaji wa taka hovyo 
na matumizi ya plastiki.

Akisoma Taarifa ya Udhibiti wa taka ngumu kwa niaba ya Mkurugenzi wa Manispaa ya Ilemela,  Ndugu 
Peter Yohana amesema kuwa Wilaya ya Ilemela inafikisha huduma ya udhibiti wa taka ngumu na usafi wa 
mazingira kwa wananchi kupitia vikundi vya kijamii na kampuni binafsi zilizopewa zabuni kupitia taratibu 
za manunuzi ya umma. Huduma za usafi wa mji unafanyika kwa dhana ya ushirikishwaji wa wadau (PPP – 
Public Private Partinership) ambapo vikundi na makampuni binafsi hushiriki kutoa huduma ya usafi ngazi 
ya jamii

Ilemela inakadiriwa kuzalisha wastani wa tani 679 za taka ngumu kwa siku; tani 432 zinazalishwa kwenye 
kata 13 zenye sura ya mjini na tani 247 kwenye kata 6 zenye sura kijiji. Pia Ilemela inasafirisha wastani 
wa tani 344.4 ya taka ngumu kwa siku zinazozalishwa mjini na inatumia wastani wa tani 53 ya taka kama 
malighafi kwa ajili ya kutengeneza bidhaa kama mkaa mbadala, chakula cha mifugo, bomba za maji, mifuko 
ya nafaka n.k

ILEMELA WATAKIWA KUUNGA JUHUDI ZA SERIKALI ZA ILEMELA WATAKIWA KUUNGA JUHUDI ZA SERIKALI ZA 
UTUNZAJI WA MAZINGIRAUTUNZAJI WA MAZINGIRA

Picha na Habari Na 
Violencea Mbakile
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MATUKIO KATIKA PICHA UGAWAJI WA VIFAA VYA USAFI 
UONGOZI WA SOKO LA KILOLELI

“TUNZA MAZINGIRA,OKOA VYANZO VYA MAJI KWA USTAWI WA VIUMBE HAI NA 
UCHUMI WA TAIFA”
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Kikundi cha vijana kinachojulikana kama 
JOGOOLAND kinachojihusisha na mradi wa 
ufugaji wa kuku kimetoa rai kwa kwa vijana 

kuwa waaminifu na mikopo ya vijana inayotolewa 
na Halmashauri na kuhakikisha kuwa wanarejesha 
mikopo hiyo kwa wakati ili vijana wenzao waweze 
kunufaika na mikopo hiyo.

Rai hiyo imetolewa mbele ya Kiongozi wa mbio za 
Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2023, Ndugu Abdalla 
Shaib Kaim mara alipofika kukagua mradi huo.

“ Niwasihi vijana wenzangu kufanya kazi pamoja na 
kufuatilia mikopo inayotolewa na halmashauri na 
kuwa waaminifu na kurejesha kwa wakati mikopo”, 
amesema Enock Magoti ambae ni Mwenyekiti wa 
Kikundi 

Akiongea na wananchi wa Nyasaka waliofika 
kuulaki Mwenge wa Uhuru Ndugu Abdalla Kaim 
amewapongeza vijana hao kwa uzalendo wao na 
ubunifu kwa kuona namna ya kutumia fedha pamoja 
na rasilimali zinazotolewa na serikali katika kujiajiri 
na kujiwezesha kiuchumi.

“Kazi kubwa na nzuri mmefanya nyie ni vijana wa 

mfano tunaowahitaji katika maendeleo ya Taifa”, 
aliongeza kusema Ndugu Abdallah

Sambamba na pongezi hizo kwa vijana Ndugu 
Abdalla ameupongeza uongozi wa Manispaa 
ya  Ilemela kwa kazi nzuri wanayofanya  ikiwa ni 
pamoja na kufuata na kutekeleza agizo la serikali la 
kutenga asilimia 10 ya mapato ya ndani kwa ajili ya 
kuyawezesha makundi tajwa ya wanawake, vijana 
na wenye ulemavu. 

“Nitoe Rai kwa Manispaa ya Ilemela, vijana hawa 
watakapomaliza marejesho muangalie namna ya 
kuwasaidia ili ndoto dira na maono yao yaweze 
kwenda mbali zaidi”,Abdalla Kaim Alisisitiza

Kwa upande wake Mbunge wa Jimbo la Ilemela 
Mhe Dkt Angeline Mabula amesema kuwa mradi wa 
ufugaji kuku wa Vijana wa JogooLand ni matunda ya 
Serikali ya Rais Mhe Dkt Samia Suluhu Hassan ya 
kutoa fedha za asilimia kumi kwa Wanawake, Vijana 
na watu wenye ulemavu sambamba na kusifu kikundi 
hicho kwa uadirifu na kujitambua huku akiwataka 
wananchi wengine kuwa wavumilivu wakati Serikali 
ikiweka utaratibu mzuri wa kuendelea na kutoa 
mikopo kwa vikundi

JOGOOLAND WATOA RAI KWA VIJANA KUWA WAAMINIFU JOGOOLAND WATOA RAI KWA VIJANA KUWA WAAMINIFU 
NA MIKOPO YA HALMASHAURINA MIKOPO YA HALMASHAURI

Picha na Habari Na 
Violencea Mbakile
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WANANCHI WAISHUKURU SERIKALI UJENZI WA JENGO WANANCHI WAISHUKURU SERIKALI UJENZI WA JENGO 
LA MAMA NA MTOTO -KITUO CHA AFYA BUZURUGALA MAMA NA MTOTO -KITUO CHA AFYA BUZURUGA

Picha na Habari Na 
Violencea Mbakile

Wananchi wa Kata ya Buzuruga hususan wakinamama wameishukuru Serikali kwa namna  ambavyo 
imeendelea kutoa kipaumbele katika kuboresha huduma za afya kwa kuwajengea wodi ya mama 
na mtoto katika Kituo cha Afya Buzuruga

Wametoa shukran hizo katika nyakati tofauti mara baada ya Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru 2023, 
Ndugu Abdalla Shaib Kaim kuzindua wodi hiyo ya mama na mtoto mapema tarehe 14 Julai 2023 ambapo 
alipongeza kwa ujenzi uliozingatia viwango sambamba na kutoa maelekezo ya urekebishaji wa kasoro 
ndogo zilizobainika wakati wa ukaguzi.

“Tunashukuru kufunguliwa kwa wodi hii ya mama na mtoto, tutapata unafuu kwani hapo awali tulikuwa 
tunalala zaidi ya mtu mmoja kufuatia udogo wa wodi na kupelekea  wengine kulala chini” amesema mama 
mmoja ambae hakujitambulisha jina

Kukamilika kwa ujenzi wa wodi hii, kunaenda kupunguza vifo vya akina mama  ikiwa ni pamoja na kupunguza 
msongamano wa akina mama kulala kitanda kimoja watu watatu baada ya kujifungua, Mganga Mkuu wa 
Manispaa ya Ilemela, Dr Samson Marwa alibainisha

Nae Mbunge wa Ilemela Mhe Dr. Angeline Mabula amemshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Dr. Samia Suluhu Hassan kwa kuruhusu fedha za mapato ya ndani kutumika katika ujenzi 
wa wodi hii ya mama na mtoto kwani sasa huduma za mama na mtoto zinaenda kuboreka na kupunguza 
adha ya msongamano wa wanawake 

Sambamba na uzinduzi wa wodi hii Ndugu Abdalla aligawa vyandarua kwa makundi maalum ikiwa jitihada 
za serikali katika kupambana na malaria chini ya kauli mbiu “Ziro Malaria inaanza na Mimi; Nachukua 
Hatua Kuitokomeza”

Mradi huu hadi kukamilika umegharimu jumla ya Tsh. 199,082,000.00 ambapo fedha zote hizi zinatokana 
na mapato ya ndani ya Halmashauri.
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“UJENZI WA BWENI UKAMILIKE KWA “UJENZI WA BWENI UKAMILIKE KWA 
WAKATI”:ABDALLAH SHAIB KAIMWAKATI”:ABDALLAH SHAIB KAIM

Picha na Habari Na 
Violencea Mbakile

Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru 2023, Ndugu Abdalla Shaib Kaim, ameutaka uongozi wa 
Ilemela kuhakikisha ujenzi wa bweni la wanafunzi wenye mahitaji maalum unakamilika kwa wakati 
na kwa viwango kwa kuzingatia thamani ya fedha ili kuhakikisha dhamira ya serikali ya kuhudumia 

kundi hili muhimu inatimia.

Ameyasema haya wakati wa uwekaji wa jiwe la msingi katika ujenzi wa bweni hilo ambalo hadi kukamilika 
kwake litagharimu kiasi cha shilingi milioni 100 fedha kutoka serikali kuu.

“Tunaona wazi dhamira ya Serikali chini ya Mhe. Samia Suluhu Hassan ya kuhudumia kundi hili maalum, 
hivyo niwasihi mradi huu ukamilike kwa wakati ili kutimiza lengo la serikali”, alisema Ndugu Abdalla

Nae Mbunge wa Jimbo la Ilemela Mhe. Dr. Angeline Mabula akiwasilisha salama za wanailemela kwa Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania alisema kuwa,  “tunaendelea kumshukuru Mhe. Samia Suluhu 
Hassan kwa namna ambavyo ameendelea kuigusa sekta ya elimu kwa kutoa fedha kwa ajili ya ujenzi wa 
miundombinu ya elimu”. 

Halikadhalika Mbunge alitumia nafasi hiyo kuwashukuru wananchi wa Ilemela kwa namna ambavyo 
wamekuwa wakiunga mkono juhudi za serikali kwa kushiriki katika shughuli za maendeleo.

Mradi huu utakapokamilika utawasaidia wanafunzi wenye mahitaji maalumu kuwa salama wakati wote 
wa masomo na kupata muda wa kutosha kujisomea na pia utawapa nafasi watoto waliokuwa na hofu ya 
kusoma kuweza kupata elimu kwa sababu mazingira ni rafiki tulivu na salama
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Jarida limeandaliwa na kusanifiwa na 
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 
Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela

OFISI YA MKURUGENZI WA MANISPAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILEMELA

200BR.YA BUSWELU
33282 BUSWELU

ILEMELA,MWANZA

HALIUZWI

Barua Pepe: md@ilemelamc.go.tz
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