



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILEMELA

SEHEMU YA KWANZA

MWALIKO WA ZABUNI

**ZABUNI NAMBA LGA/159/2023/24/NC/04 YA WAKALA WA UTOZAJI WA
ADA ZA MAEGESHO YA VYOMBO VYA USAFIRI KWENYE HIFADHI ZA
BARABARA KATIKA MANISPAA YA ILEMELA**

Tarehe: 29 May, 2023

1. Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela inapenda kualika wazabuni ili waweze kuwasilisha zabuni zao kwa ajili ya kukusanya Mapato yatokanayo na ada ya maegesho ya vyombo vya usafiri katika hifadhi za barabara zilizoko ndani ya Manispaa ya Ilemela. Maeneo ya Halmashauri ambayo yametengwa kwa ajili ya Kutoza Ada za Maegesho ya vyombo vya usafiri ni yanasomeka katika ***Jedwali A Sehemu ya Tano; kwenye nyaraka ya zabuni hii.***
2. Waombaji wanaalikwa kuwasilisha Zabuni zao kwa ajili ya kukusanya Mapato ya **Ada za Maegesho ya vyombo vya usafiri kwenye hifadhi za barabara katika Manispaa ya Ilemela;**
3. Waombaji wanatakiwa wawe wamekidhi vigezo na masharti yafuatayo:
 - i) Mwombaji anatakiwa awe na ofisi ya kudumu anapofanyia kazi zake;
 - ii) Awe na leseni hai ya biashara inayoruhusu kufanya kazi hiyo;
 - iii) Aonyeshe mchanganuo wa maoteo ya mapato anayotarajia kukusanya, matumizi anayotarajia kuyafanya na kiasi atakacholipa kwa Taasisi Nunuzi kwa kila muda wa mwezi mmoja ndani ya mwaka mmoja;

- iv) Kuzingatia kuwa fomu ya maombi ya Zabuni inapaswa kujazwa na kusainiwa na mwakilishi halali wa Mzabuni mwenye Hati ya Kiapo cha Nguvu ya Kisheria (*Power of Attorney*) katika Zabuni hii kwa kampuni)
- v) Anapaswa kujaza na kuwasilisha tamko la dhamana ya zabuni lililoambatanishwa kwenye kabrasha la zabuni;
- vi) Anapaswa kuwasilisha orodha ya vifaa vya utendaji kazi, mahali ofisi ilipo (aoneshe endapo amepanga au anamiliki), idadi ya wafanyakazi na uzoefu wao kama ilivyoainishwa kwenye majedwali katika **kiambatisho 'A'**; **kwenye nyaraka ya zabuni hii.**
- vii) Awasilishe dhamana ya utendaji kazi (Performance Security), katika muundo wa dhamana kutoka Benki (Unconditional Bank Guarantee) asilimia kumi (10%) au insurance bond ya asilimia kumi na tano (15%) ambayo itakuwa na thamani ya ya makusanyo ya Ada za Maegesho kwa mwezi, dhamana hiyo iwasilishwe ndani ya siku kumi na nne (14) za kazi baada ya kupewa barua ya kutunukiwa zabuni
- viii) Mwombaji napaswa kuwasilisha cheti cha Utambulisho wa Mlipa kodi (TIN)/VAT; awe amesajiliwa kama mlipa kodi kwa mujibu wa Sheria za Tanzania na hajazuiliwa kupewa zabuni na Mamlaka ya Udhiditi wa Ununuzi wa Umma (PPRA) kujihusisha na shughuli za Ununuzi wa Umma;
- ix) Anapaswa kuwasilisha hati halali ya kuthibitisha ulipaji wa kodi ya mwaka 2022 (Tax Clearance Certificate);
- x) Awe tayari kutumia mfumo wa ukusanyaji wa Mapato wa Kielektroniki kulingana na maelekezo ya Halmashauri
- xi) Taasisi Nunuzi haitalazimika kukubali Zabuni yako, na ina haki wakati wowote ya kufuta mchakato kwa sababu za kisheria.
- xii) Ada ya maombi ya zabuni ni shilingi 100,000 na fedha hizo hazitarudishwa. Unapoleta maombi kumbuka kuweka stakabadhi uliyolipia ada ya uzabuni. Maombi yote yaambatishwe na picha mbili za passpoti size za hivi karibuni.

4. Maombi yote yafungwe kwenye bahasha kwa lakiri na juu ya bahasha andika zabuni unayoomba na maombi yaelekezwe kwa **KATIBU WA BODI YA ZABUNI,HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILEMELA ,S.L.P 735 MWANZA.**
5. Mwisho wa kupokea maombi ni 13.06/2023 saa 6;00 mchana,Zabuni zitashughulikiwa kwa utaratibu wa Ushindani wa Kitaifa ulioainishwa kwenye Kanuni za Ununuzi wa Umma za Mwaka 2013, zikisomwa pamoja na marekebisho yake ya Mwaka 2016 na ziko wazi kwa waombaji wote wa hapa nchini.


Mhandisi Modest J. Apolinary
Mkurugenzi wa Manispaa P. 735
ILEMELA

