
HALMASHAURI YA MANISPAA YA 
ILEMELA

Ilemela ni yetu, Tushirikiane kuijenga
Imeandaliwa na Kitengo cha Mawasiliano 

Serikalini

ZIARA ZA KAMATI ZA KUDUMU ROBO YA PILI
 MWAKA WA FEDHA 2022/2023

OKTOBA-DISEMBA

Kila robo ya mwaka wa fedha kamati za kudumu za 
Halmashauri hukagua miradi mbalimbali ya maendeleo kwa 
lengo la kujionea shughuli zinavyotekelezwa, thamani ya 
fedha iwapo inaendana na miradi hiyo, kushauri na kubaini 
changamoto mbalimbali na kuzitafutia ufumbuzi.

Katika robo ya pili ya mwaka wa fedha 2022/20223 ambayo 
huanza mwezi Oktoba hadi Disemba, Kamati hizo za 
Kudumu ambazo ni  Kamati ya UKIMWI, Kamati ya Huduma 
za Uchumi, Afya na Elimu, Kamati ya Mipangomiji, Ujenzi na 
Mazingira, Kamati ya Fedha na Uongozi zimekagua miradi 
katika sekta ya Afya, Elimu, vyanzo cha mapato, kufuatilia 
masuala ya mazingira, pamoja na miradi ya ardhi.

 YALIYOMO

Ukurasa wa 2: 
Ziara Kamati ya Menejimenti

Ukurasa wa 3: 
Ziara Kamati ya UKIMWI

Ukurasa wa 4: 
Ziara Kamati ya Huduma

Ukurasa wa 5: 
Ziara Kamati ya Mipangomiji

Ukurasa wa 6: 
Ziara Kamati ya Fedha

HALIUZWI



Habari kwa Ufupi
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ZIARA YA KAMATI YA MENEJIMENTI
24 JANUARI 2023
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Katika robo ya pili ya mwaka 
wa fedha 2022/2023 inayoanza 
Oktoba na kukamilika mwezi 
Disemba, Kamati ya Menejimenti 
ilikagua miradi mbalimbali 
ambayo inatekelezwa na fedha 
za mapato ya ndani pamoja na 
miradi ambayo inahusika moja 
kwa moja na mapato ya ndani

Miradi ambayo ilikaguliwa ni 
pamoja na maendeleo ya  ujenzi 
wa shule ya Msingi Shibula, 
Shule ya Msingi Kahama, 
ukarabati wa mzani katika 
mwalo wa samaki, ujenzi wa 
wodi ya wazazi katika kituo 
cha Afya Buzuruga , umaliziaji 
wa maabara katika shule ya 
sekondari Buzuruga, stendi ya 
mabasi ya nyamhongolo pamoja 
na jengo la utawala ambalo 
lipo katika hatua za mwisho za 
ukamilishaji.

Katika ziara hiyo wajumbe 
walishauri kuwa miradi hiyo 
ikamilike kwa wakati ili iweze 
kuanza kutumika kuweza 
kutimiza malengo tarajiwa 
ambayo ni kuboresha huduma 
kwa wananchi pamoja na hayo 
walishauri katika miundombinu 
iliyojengwa kuwepo na 
miundombini kwa ajili ya 
walemavu 

HALIUZWI
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ZIARA YA KAMATI YA KUDHIBITI UKIMWI

15 FEBRUARI,2023
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Katika ziara hii ya kamati ya 
Kudhibiti UKIMWI wataalam wa 
afya walishauriwa kutokukata 
tamaa katika kuwahudumia watu 
wanaoishi na maambukizi ya virusi 
vya ugonjwa wa upungufu wa kinga 
mwilini maarufu UKIMWI

Rai hiyo ilitolewa na Mwenyekiti wa 
Kamati ya kudumu ya UKIMWI ya 
manispaa ya Ilemela Mhe Manusura 
Lusigaliye wakati hii kwa ajili ya 
kufuatilia shughuli zinazotekelezwa  
juu ya kudhibiti na kupambana na 
maambukizi ya ugonjwa huko katika 
vituo vya afya vya Buzuruga na 
Pasiansi.

Pamoja na hilo wajumbe 
waliwapongeza kwa namna 
wanavyotoa huduma kwa wananchi 
pamoja na jitihada wanazochukua 
katika kukabiliana na maambukizi 
mapya huku akiwasisitiza kuendelea 
kutoa elimu kwa baadhi ya wateja wao 
wasiokuwa waaminifu wanaobadili 
majina wakati wa kupata huduma na 
wale wanaotoroka

Sambamba na hilo Mhe Manusura 
ameahidi kuzifanyia kazi 
changamoto zote zilizobainishwa 
na watoa huduma za afya wakati 
wa ziara hiyo, huku Mhe Sara 
Ng’wani ambae ni mjumbe wa 
kamati aliwakumbusha wanaume 
kuwa mstari wa mbele katika kujua 
afya zao pamoja na kushirikiana 
na wenzao katika kupambana na 
maambukizi ya ugonjwa wa UKIMWI

Kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba-
Desemba Zahanati ya  Pasiansi ina 
jumla ya wateja waliopo kwenye 
huduma 1308, wanaume 388, 
Wanawake 920 na watoto 21 wakati 
kituo cha afya Buzuruga kikiwa na 
jumla ya wateja 3180 wanaume 907 
na Wanawake 2273.

HALIUZWI
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ZIARA YA KAMATI YA HUDUMA ZA UCHUMI,AFYA NA 
ELIMU
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Wananchi wa wilaya ya Ilemela 
wamepongezwa kwa namna 
wanavyoshiriki na kuchangia 
utekelezaji wa miradi mbalimbali 
ya maendeleo katika sekta 
mbalimbali hususan afya na 
elimu.

Pongezi hizo zimetolewa 
na kamati ya huduma za 
uchumi, elimu na afya chini ya 
Mwenyekiti wake Mhe Andrea 
Nginila wakati wa ziara yake ya 
kukagua miradi ya maendeleo 
katika kipindi cha robo ya pili 
ya mwaka wa fedha 2022/2023 
ambapo ameridhishwa na 
namna wananchi walivyojitoa 
katika kuchangia nguvu na 
fedha kufanikisha ujenzi wa 
miradi mbalimbali.

Katika ziara hiyo kamati 
ilifanikiwa kutembelea miradi 
ya ujenzi wa maboma saba 
na ofisi mbili za shule mpya ya 
msingi shibula kata ya Shibula, 
ujenzi wa hosteli na maabara 
ya shule ya sekondari Igogwe 
kata ya Bugogwa na ujenzi wa 
jengo la nyumba ya watumishi 
zahanati mpya ya Mihama kata 
ya Kitangiri.

HALIUZWI
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ZIARA YA KAMATI YA MIPANGOMIJI, UJENZI NA 
MAZINGIRA
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Wataalam wa ardhi wametakiwa 
kuepusha migogoro ya ardhi 
ambayo inaweza kuisababishia 
hasara Manispaa ya Ilemela.

Hayo yamesemwa na Mwenyekiti 
wa Kamati ya ardhi na mipangomiji 
wakati wa akihitimisha ziara ya 
kamati hiyo ya robo ya pili kipindi 
cha Oktoba-Disemba mwaka wa 
fedha 2022/2023

Pamoja na hayo rai imetolewa 
kwa wananchi kuhakikisha 
kuwa wanafuata taratibu zote 
za mipangomiji ikiwa ni pamoja 
kuhakikisha kuwa kabla ya kuanza 
ujenzi wanapata kibali cha ujenzi 
ili kuepukana na  kubomolewa 
nyumba zao.

Kamati hiyo ya mipangomiji 
ilifanya ziara kwa lengo ikiwa 
ni kukagua ujenzi unaoendelea 
katika kata za Manispaa ya 
Ilemela kwa ajili ya kukagua vibali 
vya ujenzi pamoja na kuona kama 
taratibu zote zimefuatwa, pamoja 
na kufanya utatuzi wa migogoro 
ya ardhi inayoendelea.

Katika ziara hiyo wajumbe 
kwa kauli moja walizuia ujenzi 
uliokuwa ukiendelea katka eneo la 
Buyombe pamoja na ujenzi eneo 
la kata ya Kiseke kutokana na 
kuwa wahusika wa maeneo hayo 
walikiuka taratibu za ujenzi.

HALIUZWI
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ZIARA YA KAMATI YA FEDHA NA UONGOZI
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Watalaam wa Ilemela 
watakiwa kuweka mkazo 
katika suala la ukusanyaji wa 
mapato, ili kuweza kufikia 
lengo la ukusanyaji wa mapato 
katika bajeti inayoendelea ya 
mwaka wa fedha 2022/2023.

Hiyo ni rai iliyotolewa na 
wajumbe wa kamati ya 
Fedha na uongozi wakati wa 
kuhitimisha ziara ya kamati 
ya fedha kwa kipindi cha 
robo ya pili Oktoba –Disemba 
2022/2023 ambapo kamati 
hii inalo jukumu kubwa la 
kusimamia ukusanyaji wa 
mapato ya Halmashauri.

Katika ziara hiyo ambayo 
ililenga kukagua masoko 
ya Ilemela ikiwa ni moja ya 
chanzo cha mapato ya ndani 
ya Halmashauri pamoja na 
vyanzo vingine wajumbe 
walishauri uboreshaji 
mbalimbali katika vyanzo 
hivyo ili kuweza kuweka 
mazingira bora kwa watumiaji.

Kamati ya fedha kwa robo 
ya pili ilikagua soko la 
magomeni, Nyasaka, Soko 
la mbao nyakato, stendi ya 
Nyamhongolo , stendi ya 
Buzuruga na mzani wa mazao 
ya uvuvi wa mwaloni vyote hivi 
vikiwa ni vyanzo vya mapato 
ya ndani ya Halmashauri.

HALIUZWI


