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Ilemela ni yetu, Tushirikiane kuijengaIlemela ni yetu, Tushirikiane kuijenga

UJENZI WA VYUMBA 110 VYA MADARASA 
KWA SHULE 23 ZA SEKONDARI 
WAKAMILIKA 

ILEMELA YETUILEMELA YETU
Jarida la Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela Jarida la Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela 

TOLEO  MAALUM UJENZI WA 

VYUMBA VYA MADARASA

•	 Tshs. Bilioni 2.2 fedha kutoka Serikali Kuu zakamilisha ujenzi
•	 Seti ya viti na meza 5,500 zatengenezwa
•	 Wanafunzi 12,548 watarajiwa kujiunga kidato cha kwanza 2023

HALIUZWI

Eng: Modest Apolinary, Mkurugenzi wa Manispaa ya Ilemela amekabidhi 
vyumba 110 vya madarasa , seti 5500 za meza na viti kwa Mkuu wa Mkoa 
wa Mwanza mara baada ya ujenzi kukamilika kwa ajili ya wanafunzi wa 
kidato cha kwanza 2023
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TAHARIRI
Sera ya Elimu na mafunzo ya mwaka 2014 inalenga kuwa na mazingira bora 
ya kufundishia na kujifunzia ambapo serikali inatamka katika kifungu 3.2.12. 
kuwa itahakikisha kuwepo kwa miundombinu bora na stahiki ya kutosheleza 
mahitaji ya elimu na mafunzo kwa makundi yote katika ngazi zote za elimu na 
mafunzo.

Kwa kuzingatia sera hii na kutokana na ongezeko la wanafunzi wanaotarajia 
kujiunga na Kidato cha Kwanza mwaka 2023 kuwa kubwa ukilinganisha na 
nafasi zilizoachwa, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt 
Samia Suluhu Hassan aliridhia kutoa kiasi cha shilingi bilioni 160 kwa ajili ya 
ujenzi wa vyumba vya madarasa 8,000 vitakavyoweza kutosheleza kupokea 
wanafunzi zaidi ya 400,000 kwa nchi nzima

Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela ni miongoni mwa halmashauri nufaika 
ambapo ilipokea kiasi cha Tsh 2,200,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa vyumba 
vya  madarasa 110 na seti ya meza na viti 5,500 kutoka Serikali Kuu, Fedha hizi 
ziliingia katika akaunti za shule 23 tarehe 01/10/2022.

Lengo la mradi huu ni kuwezesha wanafunzi wote liochaguliwa kuingia kidato 
cha kwanza 2023 kupata nafasi na kuanza masomo kwa wakati, pia kuwa na 
mazingira bora ya kujifunzia na kufundishia. 

Mahitaji  ya madarasa kwa kidato cha kwanza kwa mwaka 2023 ni vyumba 
vya madarasa 252 kwa ajili ya wanafunzi 12,548 wasichana wakiwa 6537 na 
wavulana 6011 , vyumba  vilivyokuwepo ni 142 na upungufu ulikuwa ni madarasa 
110. Hivyo kwa mradi huu wa vyumba 110 utakidhi mahitaji ya wanafunzi wote 
waliofaulu na kuchaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2023 sawa 
na ongezeko la asilimia 11.45 ukilinganisha na mwaka 2021 ambapo wanafunzi 
9968 walijiunga na kidato cha kwanza

Hadi kufikia tarehe 21/12/2022 Shule zote zilizopokea fedha zilikamilisha ujenzi 
wa vyumba 110 vya madarasa vyenye seti ya viti na meza 5,500 na ofisi 3.

Uongozi wa Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela inatoa shukrani kwa  Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania  na Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi 
Mhe Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kutoa fedha kwa ajili ya ujenzi wa 
Miundombinu ya madarasa kwa wanafunzi watakaojiunga kidato cha kwanza 
mwaka wa masomo 2023
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Ukamilishaji Wa Vyumba Vya Madarasa 

0303 Ilemela Wamshukuru Mhe. Rais Ujenzi Wa Vyumba 110 
Vya Madarasa
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Picha Za Vyumba 110 Vya Madarasa Katika Shule 23 Za 
Sekondari Manispaa Ya Ilemela

29 Matukio Katika Picha Makabidhiano Ya Vyumba 110 vya 
Madarasa
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MMhe Adam Malima Mkuu wa Mkoa wa Mwanza ameipongeza Manispaa ya Ilemela kwa ukamilishaji 
wa vyumba 110 vya madarasa vikiwa na seti 5500 za meza na viti kwa gharama ya kiasi cha Shilingi 
bilioni mbili na milioni mia mbili fedha iliyotolewa na serikali kuu.

Mhe. Malima ametoa pongezi hizo wakati wa hafla fupi ya makabidhiano ya vyumba vya madarasa hayo 
mara baada ya ujenzi kukamilika huku akihimiza suala la ukamilishaji wa vyumba vya madarasa ambavyo 
vimejengwa kwa nguvu za wananchi wa Ilemela ili kuweza kuwatendea haki wanafunzi ambapo ametumia 
fursa hiyo kuwashukuru na kuwapongeza wananchi wa Ilemela kwa kujenga madarasa 130.

“Katika wilaya zote za Mkoa wa Mwanza, Ilemela mmewapita wote, kwa hili naomba niwapongeze sana lakini 
naomba nirejee kama tunakuja kupongezana kwa madarasa haya mapya na hatutengi kwenye bajeti zetu 
marekebisho ya madarasa ya zamani tutakuwa hatutendi haki kwa wanafunzi wanaosoma katika madarasa 
hayo kwani bila madarasa yale tusingekuwa na haya madarasa 110, amesema Mhe Malima

Pamoja na hayo ameutaka uongozi wa Ilemela kuanza kufikiria suala la matumizi bora ya ardhi kwa kuanza 
kujenga majengo ya ghorofa ili kuweza kutunza ardhi na kuhifadhi maeneo ya kuchezea watoto na kusisitiza 
kuwa Mwanza ni mji wa kisasa hivyo mambo yake lazima yaende kisasa.

“Kauli mbiu yangu mimi ni kwamba Mwanza ni mji wa kisasa hivyo lazima mambo yake yawe ya kisasa 
mnapowaza mambo ya mwanza wazeni kisasa, huko mbele tunapoenda tuanze kufikiria changamoto 
zinazokuja kwa kufikiria matumizi ya nafasi katika shule zenu kwa maana kuangalia ujenzi wa ghorofa kwa 
ajili ya kutunza matumizi ya ardhi”, amesema Mhe Malima

MKUU WA MKOA WA MWANZA AIPONGEZA ILEMELA 

UKAMILISHAJI WA VYUMBA VYA MADARASA

Picha na Habari Na 
Violeancea Mbakile
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Ndugu Balandya Elikana, Katibu Tawala wa Mkoa wa Mwanza akimkaribisha Mkuu wa Mkoa amewataka 
viongozi na wananchi kwa pamoja kushirikiana na kuhakikisha kuwa wanafunzi wote waliochaguliwa kujiunga 
na kidato cha kwanza kwa mwaka 2023 wanaripoti shule mara ifikapo tarehe 09 Januari 2023.

“Ni jukumu kwetu sisi viongozi na wananchi kuhakikisha wanafunzi wote waliochaguliwa wanajiunga na 
kidato cha kwanza tushirikiane na tuwahimize vijana wetu kujiunga na kidato cha kwanza na hakuna kitu cha 
urithi utakachomuachia mtoto isipokuwa elimu na Mhe Rais Dkt Samiah Hassan anafanya kazi kubwa na 
anaendelea kutoa kipaumbele katika elimu ni muhimu kumuunga mkono kwa kazi kubwa anayofanya lakini 
tutakuwa tumemuunga mkono kwa kuhakikisha kuwa wote waliochaguliwa kidato cha kwanza wamejiunga, 
madarasa haya hayatakuwa na maana kama yatabaki matupu hivyo tushirikiane sote kuhakikisha kuwa 
wanafunzi wanajiunga”, amesema Ndugu Balandya

Akisoma taarifa ya makabidhiano Mkurugenzi wa Manispaa ya Ilemela Mhandisi Modest Apolinary 
amebainisha kuwa mahitaji  ya madarasa kwa kidato cha kwanza kwa mwaka 2023 ni vyumba vya madarasa 
252 kwa ajili ya wanafunzi 12,548 ambapo wasichana ni  6537 na wavulana 6011 , vyumba  vilivyokuwepo 
ni 142 na upungufu ulikuwa ni madarasa 110. Hivyo kupitia kukamilika kwa ujenzi wa vyumba 110 vinaenda 
utakidhi mahitaji ya wanafunzi wote waliofaulu na kuchaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2023.

Sera ya Elimu na mafunzo ya mwaka 2014 inalenga kuwa na mazingira bora ya kufundishia na kujifunzia 
ambapo serikali inatamka katika kifungu 3.2.12. kuwa itahakikisha kuwepo kwa miundombinu bora na stahiki 
ya kutosheleza mahitaji ya elimu na mafunzo kwa makundi yote katika ngazi zote za elimu na mafunzo.

MKUU WA MKOA WA MWANZA AIPONGEZA ILEMELA 
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ILEMELA WAMSHUKURU MHE. RAIS
UJENZI WA VYUMBA 110 VYA MADARASA

Habari na Picha  Na 
Violeancea Mbakile

Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela ni miongoni 
mwa halmashauri zilizonufaika na fedha 

kutoka serikali kuu ambapo ilipokea kiasi cha Tsh 
2,200,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa vyumba vya  
madarasa 110 na seti ya meza na viti 5,500 

Kupitia mradi huu wa ujenzi wa vyumba 110 vya 
madarasa yapo mafanikio mbalimbali ambayo 
yamepatikana ikiwemo:
•	 Kupitia Ujenzi wa madarasa haya utasaidia 
wanafunzi wote waliofaulu na kuchaguliwa kujiunga 
na kidato cha kwanza 2023
•	 Jamii imepata utambuzi namna ya kusimamia 
miradi ya maendeleo katika maeneo yao
•	 Kutoa ajira ya muda mfupi kwa wananchi 1412 
(Me 1152 Ke 260)
•	 Kuboresha mazingira ya kujifunzia na 
kufundishia
•	 Kuwezesha serikali kupata  kodi kutoka kwa 
mafundi na wazabuni waliouza vifaa

Katika nyakati tofauti wananchi wa Ilemela 
wameungana kumshukuru Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt Samia Suluhu 
Hassan kwa kutoa fedha hizi:

Hashim Hussein mzazi wa mwanafunzi 
maridhia-sekondari ya Kabuhoro 
amemshukuru Mhe Rais kwa ujenzi wa 

madarasa ambapo hapo nyuma wazazi walikuwa 
wakichangishwa kwa ajili ya ujenzi wa vyumba vya 
madarasa, na kuongeza kusema kuwa mazingira 
huchangia kupata moyo wa kusoma kwani hapo 
awali wanafunzi walikuwa wakisoma kwa shida 
kutokana na uhaba wa madarasa kwani wanafunzi 
walikuwa wanabanana darasani hivyo itampa fursa 
mwalimu kufundisha vizuri. Na kutoa wito kwa wazazi 
wote kuwahimiza watoto kusoma kwa bidii na walimu 
wafanye juhudi ya kufundisha ili kuboresha elimu zaidi
“Tunamshukuru Mhe Rais kuboresha elimu kwani 
elim u ndio jambo la kwanza kabla ya yote”, amesema 
Ndugu Hussein

Tabia Protatius:Amempongeza Rais kwa hatua 
hii ya ujenzi wa madarasa kwani ni jambo ambalo 
amekuwa akilifikiria muda mrefu kutokana na kuwa 
hapo awali kulikuwa na mbanano katika madarasa

Evarist Sungura: amesema kuwa hapo awali 
alipokuwa mwenyekiti wa kamati ya ujenzi na 
walipendekeza kuchangisha wazazi kiasi cha shilingi 
elfu 10 kwa ajili ya ujenzi  wa vyumba vya madarasa 
kulikuwa na changamoto ya wazazi kutoa fedha 
fedha hizi zimeleta unafuu sana kwa wazazi, hivyo 
amemshukuru Mhe Rais kwa hilo

Neema Albert mzazi wa mwanafunzi shule 
ya Angeline Mabula yeye amemshukuru Mhe. 
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Rais kwa kuwapunguzia gharama za kuchangia 
fedha za ujenzi wa madarasa pamoja na meza na viti, 
pamoja na hilo amemshukuru Rais kwa kuondoa ada 
kuanzia kidato cha kwanza hadi cha sita amefarijika 
kwani watoto watasoma kwa uhuru 

Fatma Abdalah Akilimali –mkuu wa 
shule kabuhoro: Hapo awali wazazi walikuwa 
wanachangishwa na kuambiwa waje na meza na viti 
tofauti na sasa kwani kila kitu kipo ni jukumu la mzazi 
kuhakikisha wanafunzi wote wanaripoti shule mwaka 
2023

Majaliwa Gerana mkuu wa shule Angeline 
Mabula: Amemshukuru Mhe Rais kwani madarasa 
haya yanaenda kupunguza msongamano mkubwa 
madarasani na wanafunzi wanaenda kusoma katika 
mazingira mazuri na hivyo kuboresha hali ya ufaulu

Matono-fundi wa meza na viti: Amemshukuru 
mhe Rais kwa fedha za ujenzi wa madarasa kwani 
kupitia mradi huu wameweza kunufaika na miradi 
mbalimbali ambapo kwa upande wake ameweza 
kutengeneza meza na viti katika shule tatu ambapo 
ameweza kutengeneza meza na viti 900 kutokana na 
fedha hizo amenufaika kwa namna ya uendeshaji wa 
ofisi kukuza jina la biashara pamoja na hilo ameweza 
kuajiri vijana mbalimbali takriban 20 wauza mbao, 
pamoja na vifaa mbalimbali vya matengenezo huku 
akiomba jamii kuendelea kushirikishwa katika miradi 
mbalimbali

Ibrahim Bahati Mussa Fundi rangi: 
Amemshukuru Mhe Rais kwa mafundi ambao ni local 
fundi wameweza kupata fursa hii ambapo ameweza 
kuajiri na vijana wengine shukrani kwa mhe Rais kwa 
kutambua uwepo wa mafundi ambao sio Wahandisi 
wameweza kuajiriwa wazawa wa eneo husika.

Catherine Ayubu-Mkazi wa Buswelu: Kibarua 
katika kazi ya utengenezaji wa meza na viti akisugua 
msasa fedha anayoipata anaitumia kwa matumizi 
yake mbalimbali kama kuwanunulia wajukuu zake 
mahitaji ya shule anamshukuru Rais wamepata ajira 
kupitia ujenzi huu na pia shule zinaenda kupendeza

Lulu Martin- Kidato Cha Tatu Kabuhoro Sec
Yeye anamshukuru Mhe Rais na kukumbuka wakati 
anaripoti mwaka 2020 hali ya madarasa haikuwa 
nzuri kwani waliambiwa kuripoti wakiwa na meza na 
viti, lakini kwa sasa madarasa yanapendeza yakiwa na 

vigae, madirisha mazuri na meza na viti wanafurahia 
hali hiyo wakiamini wadogo zao wa kidato cha kwanza 
watakapo ripoti shule watakutana na mazingira mazuri 
hivyo kuchochea ufaulu amemuomba Mhe Rais 
mradi huu kuendelea hivi ili kuwawezesha wanafunzi 
kusoma vizuri na kuchochea ufaulu

Leticia Martin Kidato Cha Kwanza (2022) 
Angeline Mabula
Ameshukuru kwa fedha za ujenzi wa madarasa hata 
aliporipoti kidato cha kwanza mwaka 2022 walikuta 
madarasa mazuri na meza na viti na hivyo kupunguza 
gharama kwa wazazi na kwasasa wanaona ujenzi 
wa madarasa mengine katika shule yao ambapo 
itawasaidia wanafunzi wa kidato cha kwanza kusoma 
vizuri huku akimuahidi Mhe. Rais kusoma kwa bidi ili 
kutimiza lengo lake la kuwa rubani wa ndege.

Latifa Ramadhan Salum Kidato Cha Kwanza 
2022 Angeline Mabula
Yeye anasema wakati anaripoti kidato cha kwanza 
mwaka 2022 walikuta mazingira ya shule mazuri na 
hawakuambiwa kuleta meza wala viti madarasa yana 
muonekano mzuri ambao unasaidia hata kipindi 
cha mvua kwani madarasa yana vioo, hayavuji hivyo 
kumuwezesha mwanafunzi kusoma vizuri na kumpa 
motisha ili aweze kufaulu Pamoja na hilo amemshukuru 
Mhe. Rais kwa kuondoa ada na kuendeleza miradi ya 
shule

Brian John Nkyalu Kidato Cha Tatu Angeline 
Mabula
Muonekano mzuri wa madarasa unasaidia kukuza 
taaluma ya mwanafunzi, madarasa yamekuwa msaada 
mkubwa kwa wazazi wao kwani tayari madarasa yana 
kila kitu na ni imara tofauti na hali ya zamani ilikuwa 
ukiripoti lazima uje na meza na viti lakini kwa sasa 
changamoto hiyo imeondolewa ameishukuru Serikali 
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoongozwa 
na Mhe. Dkt Samia Suluhu Hassan

Zakaria Ngumije Mwanafunzi Kabuhoro 
Sekondari
Ameishukuru serikali ya Mhe Dkt Samia Suluhu 
Hassan kwa kuiwezesha shule yake ya Kabuhoro 
ujenzi wa vyumba vitano vya madarasa Pamoja na 
hilo ameushukuru uongozi wa shule na viongozi wa 
mtaa kwa kuhakikisha kuwa mradi huu unakamilika 
ili kuwezesha wadogo zao watakaoripoti kidato cha 
kwanza 2023 watakuta mazingira ya kujifunzia ni 
mazuri hivyo kusababisha kuongezeka kwa ufaulu.
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  SHULE YA SEKONDARI YA ANGELINE MABULA
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 120
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: SITA 
  SETI YA VITI NA MEZA : 300
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  SHULE YA SEKONDARI YA BUGOGWA
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 200
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: KUMI
  SETI YA VITI NA MEZA : 500
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  SHULE YA SEKONDARI YA BUJINGWA
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 160
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: NANE
  SETI YA VITI NA MEZA : 400
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  SHULE YA SEKONDARI YA BUSWELU
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 160
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: NANE
  SETI YA VITI NA MEZA : 400
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  SHULE YA SEKONDARI YA BUZURUGA
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 280
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: 14
  SETI YA VITI NA MEZA : 700
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  SHULE YA SEKONDARI YA IBINZA
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 140
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: SABA
  SETI YA VITI NA MEZA :350
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SHULE YA SEKONDARI YA IBUNGILO
KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 80
IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: MANNE
SETI YA VITI NA MEZA : 200
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 SHULE YA SEKONDARI YA IGOGWE
 KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 20
 IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: MOJA
 SETI YA VITI NA MEZA : 50
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 SHULE YA SEKONDARI YA KABUHORO
 KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 100
 IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA:MATANO
 SETI YA VITI NA MEZA : 250
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 SHULE YA SEKONDARI YA KANGAYE
 KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 120
 IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: SITA
 SETI YA VITI NA MEZA : 300
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SHULE YA SEKONDARI YA KAYENZE
KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 100
IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: MAWILI
SETI YA VITI NA MEZA : 100
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  SHULE YA SEKONDARI YA KILIMANI
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 60
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: MATATU
  SETI YA VITI NA MEZA : 150
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SHULE YA SEKONDARI YA KIRUMBA
KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 20
IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA:MOJA
SETI YA VITI NA MEZA : 50



18TOLEO MAALUM  MADARASA 110TOLEO MAALUM  MADARASA 110
HaliuzwiHaliuzwi

  SHULE YA SEKONDARI YA KISUNDI
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 40
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: MAWILI
  SETI YA VITI NA MEZA : 100
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  SHULE YA SEKONDARI YA KITANGIRI
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 100
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: MATANO
  SETI YA VITI NA MEZA : 250



20TOLEO MAALUM  MADARASA 110TOLEO MAALUM  MADARASA 110
HaliuzwiHaliuzwi

  SHULE YA SEKONDARI YA LUKOBE
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 80
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: MANNE
  SETI YA VITI NA MEZA : 200
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  SHULE YA SEKONDARI YA LUMALA
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 40
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: MAWILI
  SETI YA VITI NA MEZA : 100
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SHULE YA SEKONDARI YA MWINUKO
KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 20
IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: MOJA
SETI YA VITI NA MEZA : 50



23TOLEO MAALUM  MADARASA 110TOLEO MAALUM  MADARASA 110
HaliuzwiHaliuzwi

  SHULE YA SEKONDARI YA NUNDU
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 40
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: MAWILI
  SETI YA VITI NA MEZA : 100
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 SHULE YA SEKONDARI YA NYAMANORO
 KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 20
 IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: MOJA
 SETI YA VITI NA MEZA : 50



25TOLEO MAALUM  MADARASA 110TOLEO MAALUM  MADARASA 110
HaliuzwiHaliuzwi

  SHULE YA SEKONDARI YA NYAMHONGOLO
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 120
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: SITA
  SETI YA VITI NA MEZA : 300



26TOLEO MAALUM  MADARASA 110TOLEO MAALUM  MADARASA 110
HaliuzwiHaliuzwi

  SHULE YA SEKONDARI YA SEMBA B
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 60
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA:MATATU
  SETI YA VITI NA MEZA : 150



27TOLEO MAALUM  MADARASA 110TOLEO MAALUM  MADARASA 110
HaliuzwiHaliuzwi

  SHULE YA SEKONDARI YA SHIBULA
  KIASI CHA FEDHA: SHILINGI MILIONI 180
  IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA: 9
  SETI YA VITI NA MEZA : 450



28TOLEO MAALUM  MADARASA 110TOLEO MAALUM  MADARASA 110
HaliuzwiHaliuzwi

MATUKIO KATIKA PICHA MAKABIDHIANO YA

VYUMBA 110 VYA MADARASA

Eng.Modest Apolinary(Mkurugenzi wa Manispaa 
akisoma taarifa ya makabidhiano ya vyumba 110 
vya madaarasa

Mhe. Adam Malima(RC-MWANZA) akikata utepe 
kuashiria kukamilika kwa ujenzi wa vyumba 110 
vya madarasa Manispaa ya Ilemela

Wakuu wa Shule za Sekondari Manispaa ya 
Ilemela wakifuatilia tukio zima la makabidhiano 
ya vyumba 110 vya madarasa

Mkuu wa Mkoa akikagua kishkwambi kabla ya 
kuvikabidhi kwa walimu wa shule za Msingi na Sekondari, 
maafisa Elimu Ngazi ya Kata na Maafisa Elimu Wilaya

Mhe Adam Malima (RC) akikagua ubora wa meza 
na viti katika moja ya darasa shule ya sekondari 
Bujingwa 

Mhe. Adam Malima(RC-Mwanza), na Mhe. 
Hassana Masala(DC-Ilemela) Wakiteta jambo 
wakati wa hafla ya makabidhiano ya madarasa



HaliuzwiHaliuzwi

Jarida hili Limeandaliwa na:Jarida hili Limeandaliwa na:
  

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela

SCAN HAPA KUPERUZI 
TOVUTI YA ILEMELA

OFISI YA MKURUGENZI WA MANISPAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILEMELA

200BR.YA BUSWELU
33282 BUSWELU

ILEMELA,MWANZA

HALIUZWI

Barua Pepe: md@ilemelamc.go.tz
Tufuatilie >>> f


