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HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILEMELA

Mhe. Mwenyekiti,
Wahe. Wajumbe,
Baraza la Madiwani,

Halmashauri ya Manispaa
ILEMELA.

YAH: TAARIFA YA MKURUGENZI KATIKA MKUTANO WA
BARAZA LA MADIWANI KWA ROBO YA TATU (JANUARI -
MACHI) TAREHE 30/04/2020 MWAKA WA FEDHA
2019/2020

1.0. UTANGULIZI

Mt:z. Mwenyekiti, Kwa mujibu wa Kanuni za kudumu za
Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela za Mwaka 2014,
Mkurugenzi anawajibika kulitaarifu Baraza la Madiwani juu
ya matukio mbalimbali ambayo yamefanyika au yanatarajia
kutokea katika kipindi cha kila robo ya mwaka.

Hivyo taarifa hii itakuwa na mambo yafuatayo:-

i..,. Taarifa ya Ujio wa Ugeni wa Naibu Waziri Ofisi ya Rais-
TAMISEMI;

ii. Taarifa ya Utoaji wa Hati Milki za Ardhi kwa Wananchi
na kuanza kwa safari ya Kivuko kipya cha MV.
ILEMELA katika Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela;

ii. Taarifa ya Hati Safi;

iv. Taarifa ya Ugeni wa Kamati ya Bunge Ardhi, Maliasili

na Utalii;

1|Page

Scanned by CamScanner



v. Taarifa ya uwasilisahaji wa Bajeti kwa Mwaka wa
Fedha 2020/2021 katika OR-TAMISEMI, Hazina na
Kamati ya Bunge ya Bajeti;

vi. Taarifa ya Mkakati wa kufundisha wanafunzi wa
sekondari kwa njia ya Mtandao;

vii. Taarifa Juu ya tahadhari ya Ugonjwa unaotokana na

Virus vya Corona (COVID -19);

2.0. UFAFANUZI WA TAARIFA

2.1.1. Taarifa ya Ujio wa Ugeni wa Naibu wa Waziri Ofisi ya
Rais-TAMISEMI

Mhe. Mwenyekiti, mnamo tarehe 27/02/2020 Naibu Waziri Ofisi
ya Rais TAMISEMI Mhe. Josephat Kandege alitembelea
Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela na kukagua shughuli
mbalimbali za Miradi ya maendeleo, ikiwa ni pamoja na; ujenzi
wa stendi ya mabasi na maegesho ya malori Nyamhongolo, ujenzi
wa vyumba vya madarasa, ujenzi wa mradi wa mizani kwa ajili ya
kupimia mazao ya samaki, ujenzi wa barabara Sabasaba-Kiseke-
Buswelu na kutembelea shule ya Sekondari Buswelu na kufanya
ukaguzi'ujenzi wa madarasa na bweni kwa ajili ya kidato cha

tano.

Vilevile, Mhe. Naibu Waziri alitembelea kikundi cha wanawake
cha Amani Kilimahewa na kutoa agizo la kupewa Tshs.
20,000,000/= kwa ajili ya kuendeleza shughuli za kiuchumi
zitakazowaongezea kipato. Hata hivyo, utekelezaji wa agizo hili
ulifanyika mnamo tarehe 24/03/2020 ambapo Halmashauri ya

Manispaa ya Ilemela ilitoa kiasi tajwa hapo juu.
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Aidha, Mhe. Naibu Waziri aliipongeza Halmashauri kwa
ushirikiano wao kuanzia ngazi ya jamii hadi uongozi wa juu wa
Halmashauri.

2.1.2. Taarifa ya Utoaji wa Hati Milki za Ardhi kwa
Wananchi na kuanza kwa safari ya Kivuko kipya
cha MV. ILEMELA katika Halmashauri ya Manispaa

ya Ilemela.

Mhe. Mwengyekiti, Mbunge wa jimbo la Ilemela ambaye pia ni
Naibu Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Mhe.
Dkt Angelina Mabula mnamo tarehe 07/04/2020 aliwezesha
utoaji wa Hati Miliki za Ardhi 1,508 kwa wananchi wa Manispaa
na kutoa shukrani na pongezi kwa uongozi na watumishi kwa
jitthada zinazofanywa katika kumkomboa mwananchi kiuchumi.
Hata hivyo, Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela imekuwa ni
mfano wa kuigwa kwa Halmashauri zingine nchini kwa kufanya

vizuri katika zoezi la urasimishaji wa Ardhi na Makazi.

Vilevile tarehe 19/04 /2020 Mhe. Naibu Waziri wa Ardhi Nyumba
na Maendeleo ya Makazi na Mbunge wa Jimbo la Ilemela
alihudhuria hafla ya kuanza kwa safari ya Kivuko cha MV
ILEMELA kati ya Kayenze na kisiwa cha Bezi. Pia alimshukuru
Mhe. Rais Dkt. John Pombe Magufuli kwa kutoa kiasi cha Tshs.
bilioni 2.7 ikiwa ni gharama ya utengenezaji wa kivuko hicho.
Aidha, aliwasihi wananchi kukitunza na kukitumia kwa ufasaha
kwa ajili ya kukuza uchumi wao. Pamoja na hayo, aliwaangiza
wataalam wa afya kutoa elimu juu ya ugonjwa wa corona kabla

na baada ya kuanza safari hapo kivukoni.
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2.1.3. Taarifa ya Hati Safi

Mhe. Mwenyekiti, Kwa mara nyingine Halmashauri yetu
imekuwa ni miongoni mwa Halmashauri nchini ambazo zimepata
Hati Safi. Hii ikiwa ni mara ya 6 mfululizo kwa kipindi cha miaka
6. Taarifa hii inatokana na Ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu
wa Serikali iliyowasilishwa kwa Mhe. Rais wa Jumhuri ya
Muungano Dkt. John Pombe Magufuli na baadaye kuwasilishwa
kwenye Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Mafanikio

haya yanatokana na usimamizi na ushauri mzuri unaotolewa na

Baraza lako.

2.1.4. Taarifa ya Ugeni wa Kamati ya Bunge Ardhi

Maliasili na Utalii

Mhe. Mwenyekiti, mnamo tarehe 16/03/2020 Kamati ya Bunge
ya Ardhi, Maliasili na Utalii ilitembelea Halmashauri ya Manispaa
ya llemela ikiwa ni Halmashauri pekee iliyofanya vizuri katika

mradi wa upimaji viwanja eneo la East Buswelu.

Vilevile Waheshimiwa Wabunge walifurahishwa na kupongeza
utekelezaji wa mradi huo kwani umeleta tija kwa wananchi na
kwa Serikali pia, ukizingatia kwamba deni la Tshs.
1,550,000,000/= ambalo lilikopwa kwa ajili ya mradi huo tayari
limerejeshwa kwa muda muafaka katika Wizara ya Ardhi
Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Hata hivyo, Wajumbe wa
Kamati walishauri kwamba uandaliwe Mpango Maalumu wa
kuendeleza eneo hilo pengine Halmashauri ikishirikiana na
mashirika ya umma kama Shirika la Nyumba Taifa (NHC),
Watumishi Housing na mengineyo na kuona namna bora ya

kuendeleza eneo hilo kwa kuzingatia mpango ulioandaliwa.
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2.1.5. Taarifa ya Uwasilishaji wa Bajeti kwa Mwaka wa
fedha 2020/2021 Katika OR-TAMISEMI, HAZINA na

Kamati ya Bunge ya bajeti.

Mhe. Mwengyekiti, Napenda kuritaafu Baraza lako kuwa mnamo
tarehe 28/02/2020 Halmashauri yako iliwasilisha Rasmu ya
Bajeti ya Mwaka wa Fedha 2020/2021 katika OR ~-TAMISEMI na
Hazina. Kwa ujumla kitabu kilipokelewa na kupongezwa kwa
undaaji mzuri uliozingatia mambo muhimu yaliyoelekezwa katika
Kitabu cha Mwongozo wa mpango na Bajeti kwa mwaka
2020/2021. Vilevile, tarehe 26/03/2020 Halmashauri kupitia
Mkoa iliwasilisha Randama ya Bajeti kwenye Kamati ya Bunge
na kupokelewa. Kamati pia ilitoa pongezi kwa Halmashauri na
Mkoa kwa ujumla kwa kuzingatia upelekaji wa fedha wa asilimia
10 za Mfuko wa Wanawake, Vijana na Walemavu. Hadi sasa
Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela kuanzia mwezi Julai hadi
Machi 31, 2020 imetoa jumla ya Tshs. 540,000,000/= kati ya
Tshs. 835,604,700 ambayo ni sawa na 64% ya fedha yote. Jumla
ya vikundi 126 vya wanawake vyenye watu 1,890 vilipokea Tshs.
418,000,000/=. Vikundi 32 vya vijana vyenye watu 480 vilipokea
kiasi cha Tshs. 101,000,000 na vikundi 8 vya walemavu vyenye
watu 40 vilipokea kiasi cha Tshs. 21,000,000/= kati ya fedha
hizo kwa ajili ya shughuli za kiuchumi. Hata hivyo, ninaomba
tuendelee kuhakikisha fedha hizi zinasimamiwa ili kufanikisha
lengo husika kwa ajili ya wajasiriamali wadogowadogo ili
kuwajengea uchumi na kuinua vipato vyao. Kwa sasa kazi
zinazoendelea ni ukamilishaji wa bajeti kwa kuzingatia ukomo

uliotolewa.
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2.1.6. Taarifa ya Mkakati wa kufundisha wanafunzi wa

sekondari kwa njia ya Mtandao

Mhe. Mwenyekiti, Halmashauri yetu imeandaa Program ya
kuwezesha wanafunzi kujifunza kwa njia ya mtandao. Hivyo,
Halmashauri inasisitiza wazazi kuwezesha wanafunzi kupata
maswali kupitia simu zao. Pamoja na hayo, wazazi wanasisitizwa
kuwasimamia wanafunzi kufuatilia vipindi mbalimbali
vinavyotolewa kwa njia ya luninga na redio. Vituo hivyo ni
pamoja na EA TV, Chanel TEN, RFA, KISS FM na Jembe FM
kuanzia saa 4.00 asubuhi. Aidha, wito unatolewa kwa viongozi
ngazi ya Mtaa na Kata wawasisitize wazazi kusimamia watoto
wao kubaki majumbani katika kipindi hiki cha ugonjwa

unatokana na virus vya corona.

2.1.7. Taarifa Juu ya Tahadhari ya Ugonjwa unaotokana
na Virus vya Corona (COVID 19)

Mhe. Mwenyekiti, Kutokana na kuwepo kwa Ugonjwa
unaosababishwa na virusi cha Corona (Covid 19), Halmashauri
ya Manispaa ya llemela inaendelea kuwasisitiza na kuwahimiza
wananchi kuendelea kuchukua tahadhari kama zinavyoelekezwa

na Wataalamu wa Afya dhidi ya ugonjwa huo.

Vilevile, hatua mbalimbali zimeendelea kuchukuliwa na
halmashauri kwa kuwaelimisha wananchi kupitia vyombo vya
habari, magari ya matangazo na kuwatembelea katika maeneo
yenye muingiliano mkubwa wa watu kama vile stendi ya mabasi

Buzuruga na maeneo ya masoko.

Aidha, kuongeza nguvu ya utoaji elimu wataalam wa afya,
Uongozi wa Halmashauri, pamoja na Kamati ya Huduma za
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Uchumi, Afya na Elimu na Vijana wa Chama cha Mapiduzi
mnamo tarehe 22/04/2020 walifanya =ziara ya kutembelea
maeneo hayo kwa kutoa elimu ya ana kwa ana ikiambatana na
utoaji wa ndoo 7 zenye ujazo wa lita 50 za kuwekea maji ya
kunawia, pia wakawahimiza wananchi kutumia sabuni na
vitakasa mikono katika maeneo hayo. Aidha, kamati ilipata

maoni kutoka kwa wanananchi ambayo yanaendelea kufanyiwa
kazi.

Naomba kuwasilisha,

- —
John Paul Wanga

MKURUGENZI WA MANISPAA
ILEMELA
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